Hướng dẫn fix lỗi 37 và Jailbreak Failed: Service Wouldn't Start (642)

Thảo luận trong 'Share Kinh Nghiệm - Tips' bắt đầu bởi ip0dhacker, 12/5/12.

1. Offline

ip0dhacker Vi Phạm Nội Quy - Banned

Mấy tiếng trước mình có post 1 bài hướng dẫn cách thức downgrade iPhone 4S , iPad2/3. Mình cũng đã test và đầu tiên là mình gặp lỗi 37 từ iTunes [iTunes Error 37] và lỗi Jailbreak Failed: Service Wouldn't Start (642). Bây giờ mình xin chỉ cách cho các bạn fix các lỗi đó.

Các điều dưới đây thường làm xảy ra lỗi [iTunes Error 37]. Nếu bạn nghĩ chưa làm 1 trong các thứ dưới đây thì vui lòng làm để có thể qua khỏi lỗi này.

1. Nếu bạn là 1 người dùng máy Window thì nên nhớ phải chạy Redsnow bằng administrator mode

2. Bạn hãy xem xét lại là đã chọn đúng loại SHSH mà đã lưu không. Nếu không thì chọn lại

3. Nên nhớ phải chọn đúng firmware cho đúng trình tự [Firmware 5.0.1 trước sau đó là 5.1.1]

Các điều dưới đây thường làm xảy ra lỗi [Jailbreak Failed: Service Wouldn't Start (642)]. Nếu bạn nghĩ chưa làm 1 trong các thứ dưới đây thì vui lòng làm để có thể qua khỏi lỗi này.

1. Vui lòng làm theo sau settings>general>reset và chọn "Erase all Content and Settings."

*** Sau khi làm bước 1 thì bạn chắc chắn sẽ không bị lỗi Jailbreak Failed: Service Wouldn't Start (642) nữa. Chúc các bạn thành công

2. Offline

nguyen.phi66 Tín đồ AppleVN

Số bài viết:
    4,651
    "Thích" đã nhận:
    3,426
    Điểm nhận Cup:
    113
    Một số bạn gặp lổi 14 nửa là sao?
  3. Offline

Hai.binguyen Super Moderator

Số bài viết:
    427
    "Thích" đã nhận:
    201
    Điểm nhận Cup:
    43
    cái này là hướng dẫn vượt lỗi 37 khi downgrade FW IPad2,IPhone 4s hả bạn?
  4. Offline

ip0dhacker Vi Phạm Nội Quy - Banned

Số bài viết:
    331
    "Thích" đã nhận:
    312
    Điểm nhận Cup:
    63
    đúng rồi bạn

Share trang này

Người dùng tìm thấy trang web thông qua các cụm từ:

1. loi 37 khi restore iphone 3gs